ภาพรวม | สด | รีเพลย์ | มีเดีย | ทีม | ร้านค้า
Tournament Rules
Wild Card
- แข่งขันกันสี่ทีม แพ้สองครั้งคัดออก
- แมตช์ทั้งหมดแข่งขันแบบ Best of 3
- ผู้ชนะของสายบนจะได้ตำแหน่ง Wild Card #1 ในรอบแบ่งกลุ่ม ส่วนผู้ชนะของสายล่างจะได้ตำแหน่ง Wild Card #2

สิทธิ์ในการเลือกของเกมแรกจะถูกกำหนดโดยการทอยเหรียญและอีกทีมจะได้สิทธิ์ในเกมที่สอง หากมีเกมที่สามจะใช้การทอยเหรียญอีกครั้ง

ทีมที่มีสิทธิ์ในการเลือกจะสามารถเลือกฝั่งของแผนที่หรือเลือกลำดับในการดราฟท์ฮีโร่

สายการแข่งขันจะถูกกำหนดโดยการสุ่ม
รอบแบ่งกลุ่ม
- สองกลุ่ม กลุ่มละแปดทีม
- แต่ละแมตช์ประกอบไปด้วยการแข่งขันพบคู่แข่งเดิมทั้งหมดสองเกม
- หากชนะ 2-0 จะได้รับ 3 คะแนน หากเสมอ 1-1 จะได้รับ 1 คะแนน แต่ถ้าแพ้ 0-2 จะได้รับ 0 คะแนน

ในแต่ละแมตช์ สิทธิ์ในการเลือกของเกมแรกจะถูกกำหนดโดยการทอยเหรียญและอีกทีมจะได้สิทธิ์ในเกมที่สอง

รอบตัดสิน
- หากมีการเสมอกันในอันดับการแบ่งสายบนและสายล่างจะมีการแข่งขันเพิ่มเติมเพื่อตัดสิน
- สำหรับการเสมอกันในรูปแบบอื่นจะใช้กติกาดังต่อไปนี้:

1- เปรียบเทียบประวัติการพบกันของทีมที่เสมอ
2- เปรียบเทียบผลแพ้ชนะกับทีมที่อยู่อันดับล่างของทีมที่เสมอกัน เปรียบเทียบซ้ำลงไปเรื่อย ๆ จนกว่าจะได้ผู้ชนะ
3- ทอยเหรียญตัดสิน
งานแข่งหลัก
ผู้ชนะอันดับที่หนึ่งของแต่ละกลุ่มในรอบแบ่งกลุ่มจะสามารถเลือกคู่แข่งจากทีมอันดับที่ 3 หรือ 4 จากอีกกลุ่มได้

สายบน
สายบน A: ทีมอันดับ 1 กลุ่ม A พบกับ ทีมอันดับ 3/4 กลุ่ม B
สายบน B: ทีมอันดับ 2 กลุ่ม B พบกับ ทีมอันดับ 3/4 กลุ่ม A (ทีมที่ทีมอันดับ 1 กลุ่ม B ไม่ได้เลือก)
สายบน C: ทีมอันดับ 1 กลุ่ม B พบกับ ทีมอันดับ 3/4 กลุ่ม A
สายบน D: ทีมอันดับ 2 กลุ่ม A พบกับ ทีมอันดับ 3/4 กลุ่ม B (ทีมที่ทีมอันดับ 1 กลุ่ม A ไม่ได้เลือก)

รอบแรก: ทีมที่มีอันดับสูงกว่ามีสิทธิ์ในการเลือกในเกมที่ 1 และ 3

รอบอื่น: สิทธิ์ในการเลือกของเกมแรกจะถูกกำหนดโดยการทอยเหรียญและอีกทีมจะได้สิทธิ์ในเกมที่สอง หากมีเกมที่สามจะใช้การทอยเหรียญอีกครั้ง

การแข่งขันสายบนทั้งหมดเป็นแบบ Best of 3 และการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศเป็นแบบ Best of 5 โดยไม่มีคะแนนได้เปรียบ

สายล่าง
สายล่าง A: ทีมอันดับ 5 กลุ่ม A พบกับ ทีมอันดับ 7/8 กลุ่ม B
สายล่าง B: ทีมอันดับ 6 กลุ่ม B พบกับ ทีมอันดับ 7/8 กลุ่ม A (ทีมที่ทีมอันดับ 5 กลุ่ม B ไม่ได้เลือก)
สายล่าง C: ทีมอันดับ 5 กลุ่ม B พบกับ ทีมอันดับ 7/8 กลุ่ม A
สายล่าง D: ทีมอันดับ 6 กลุ่ม A พบกับ ทีมอันดับ 7/8 กลุ่ม B (ทีมที่ทีมอันดับ 5 กลุ่ม A ไม่ได้เลือก)

รอบแรก: ทีมที่มีอันดับสูงกว่าจะได้รับสิทธิ์ในการเลือกในเกม Best of 1

รอบอื่น: สิทธิ์ในการเลือกของเกมแรกจะถูกกำหนดโดยการทอยเหรียญและอีกทีมจะได้สิทธิ์ในเกมที่สอง หากมีเกมที่สามจะใช้การทอยเหรียญอีกครั้ง

การแข่งขันสายล่างทั้งหมดเป็นแบบ Best of 3 ยกเว้นรอบแรกที่จะเป็นแบบ Best of 1